Habari watoto wadogo. Je, uko tayari kwa hadithi nyingine ya kusisimua ya Biblia? Leo tutajifunza kuhusu wakati ambapo watu walijaribu kujenga mnara mrefu sana kufikia angani. Lakini Mungu alikuwa na mpango tofauti. Hebu tujue kilichotokea. Familia moja kubwa. Baada ya gharika kuu, familia ya Noa ilianza kukua. Watoto na wajukuu zake walikuwa na watoto wao wenyewe na punde dunia ikajaa watu tena. Wakati huo, kila mtu alizungumza lugha moja. Hakukuwa na lugha tofauti. Kila mtu angeweza kuelewana kikamilifu. Watu walisafiri pamoja na kupata mahali pazuri paitwapo Shinari iliyojulikana baadaye kuwa Babeli. Waliamua kukaa huko na kujenga jiji kubwa. Mpango mkubwa wa fahari. Siku moja watu walikuja na wazo, wakasema, na tujenge jiji kubwa lenye mnara ufikao mbinguni, na tutakuwa watu mashuhuri, wala hatutalazimika kuenea duniani kote. Lakini kulikuwa na tatizo kubwa, hawakuwa wakiwaza juu ya Mungu. Badala ya kutii amri ya Mungu ya kuijaza dunia, walitaka kukaa mahali pamoja. Badala ya kumtukuza Mungu, walitaka kujifanya kuwa maarufu. Badala ya kuamini mipango ya Mungu, walitegemea nguvu zao wenyewe. Watu walianza kufanya kazi. Walitengeneza matofali na kuyarundika juu zaidi na zaidi. Mnara ulikuwa mrefu na mrefu. Lakini Mungu alikuwa akiangalia. Mungu aingie. Mungu aliona kile ambacho watu walikuwa wakifanya na akasema, kama wakiendelea kufanya kazi pamoja hivi, hakuna litakalowezekana kwao. Kwa hiyo, Mungu alikuja na mpango wa kuwakomesha bila kuwaangamiza. Mshangao unaotatanisha. Asubuhi moja wafanyakazi walipofika kwenye mnara, jambo la ajabu lilitokea. Mtu mmoja alipoomba matofali mengine, rafiki yake hakumwelewa. Badala ya kuzungumza lugha moja, watu walizungumza lugha tofauti ghafula. Wengine walizungumza kwa njia moja, wengine kwa njia nyingine. Walijaribu kuzungumza wao kwa wao, lakini yote yalikuwa yamechanganyikiwa. Walichanganyikiwa na kuchanganyikiwa. Hawakuweza kufanya kazi pamoja tena. Kwa sababu hawakuweza kuelewana tena, ilibidi waache kujenga. Watu wanatawanyika duniani. Kwa kuwa hawakuweza kuumaliza mnara huo, watu walianza kuhama kwa vikundi, wakitafuta mahali papya pa kuishi pamoja na wengine wanaozungumza lugha yao. Kama vile Mungu alivyopanga watu walienea duniani kote na kuunda mataifa mapya na lugha tofauti. Mji uliachwa bila kukamilika na ukajulikana kama Babeli, ambayo ina maana ya kuchanganyikiwa. Tunaweza kujifunza nini kutokana na mnara wa Babeli? Hadithi hii inatufundisha baadhi ya masomo muhimu. Moja, kiburi hutupeleka mbali na Mungu. Watu walitaka kujifanya wakubwa badala ya kumtii Mungu. Mbili, mipango ya Mungu siku zote inashinda. Alitaka watu waijaze dunia na alihakikisha kwamba jambo hilo lilifanyika. Tatu, tunahitaji kumtumaini Mungu, si sisi wenyewe. Watu walifikiri wangeweza kufika mbinguni wakiwa na mnara, lakini ni Mungu pekee anayeweza kutuleta karibu naye. Tunaweza kufanya nini? Daima tumtangulize Mungu katika kila jambo tunalofanya. Hebu tuwe wanyenyekevu na kuamini mipango yake, si yetu wenyewe. Tukumbuke kuwa Mungu ndiye anayetawala, haijalishi nini kitatokea. Asante kwa kusikiliza. Na tuchague kufuata njia ya Mungu kila wakati badala ya njia zetu.