Habari watoto wadogo. Je, uko tayari kwa hadithi nyingine ya ajabu kutoka katika Biblia? Leo tutajifunza kuhusu mtu anayeitwa Nuhu, mashua kubwa na jinsi Mungu alivyookoa uumbaji wake. Hebu tuanze. Ulimwengu uliomsahau Mungu. Muda mrefu uliopita, baada ya watoto wa Adamu na Hawa kuijaza dunia, jambo fulani la kuhuzunisha lilitokea: watu waliacha kumsikiliza Mungu. Wakawa waovu wakiumizana na kufanya mambo ya kutisha. Mungu aliona jinsi ulimwengu ulivyokuwa mbaya. Moyo wake ulijawa na huzuni kwa sababu watu walikuwa wamemsahau. Lakini kulikuwa na mtu mmoja ambaye bado alimtii Mungu. Jina lake lilikuwa Nuhu. Nuhu alitembea na Mungu. Nuhu alikuwa tofauti na kila mtu Alimpenda Mungu na alijaribu awezavyo kufuata njia zake. Kwa sababu hii, Mungu alimchagua Nuhu kwa kazi maalum. Mungu akasema, Nuhu, nitaleta gharika kuu ili kuitakasa dunia, lakini nataka ujenge mashua kubwa, safina kubwa, ili kukuhifadhi wewe, familia yako na wanyama. Nuhu alisikiliza kwa makini, alimwamini Mungu na alikuwa tayari kutii, kujenga safina. Mungu alimpa Nuhu maagizo kamili ya jinsi ya kujenga safina. Ilipaswa kuwa kubwa sana, yenye sakafu tatu, vyumba vingi na fremu yenye nguvu ya mbao iliyofunikwa kwa lami isiyo na maji. Noa na wanawe watatu Shemu, Hamu na Yafethi walifanya kazi kwa miaka mingi ili kujenga safina. Watu waliokuwa karibu nao walicheka na kumdhihaki Nuhu, kwa nini unaunda mashua kubwa hivyo? walidharau lakini Nuhu hakuwasikiliza. Aliendelea kufanya kazi kwa sababu alimtumaini Mungu. Wanyama wanakuja mbili kwa mbili. Wakati safina ilipokamilika, Mungu alimwambia Nuhu kusanya wanyama. Na vivyo hivyo, wanyama kutoka pande zote wakaanza kuja kwenye safina wawili wa kila aina. Simba na simba marara, Tembo na twiga, Ndege na vipepeo. Kondoo na mbuzi. Pia Mungu alimwambia Noa alete jozi saba za wanyama safi ambao wangetumiwa kutoa matoleo baadaye. Noa, mke wake, wanawe watatu na wake zao wote waliingia ndani ya safina kama Mungu alivyoamuru. Kisha kitu cha kushangaza kilitokea, he. Mafuriko yaanza. Mungu akafunga mlango wa safina. Muda si muda mawingu meusi yakajaa anga na mvua ikaanza kunyesha, si kidogo tu, bali nyingi. Maji pia yalipasuka kutoka chini kufunika kila kitu. Mvua ikanyesha kwa muda wa siku arobaini mchana na usiku, na dunia nzima ikafurika. Milima ya juu zaidi ilitoweka chini ya maji. Watu na wanyama wote waliokataa kumsikiliza Mungu walipotea. Lakini ndani ya safina Noa na familia yake walikuwa salama. Safina ilielea juu ya maji ikiwabeba kupitia dhoruba. Mwanzo mpya. Baada ya siku 150, mafuriko yalianza kupungua. Siku moja safina ilikuja kutua juu ya mlima unaoitwa Ararati. Noa alingoja kwa subira. Alimtoa kunguru lakini hakurudi. Kisha akatuma njiwa lakini hakupata nchi kavu hivyo akarudi. Siku saba baadaye Nuhu alimtuma tena njiwa. Wakati huu ilirudi na jani la mzeituni kwenye mdomo wake. Nuhu alijua kwamba nchi ilikuwa ikikauka. Alipomtuma njiwa mara ya tatu, hakurudi. Hii ilimaanisha kuwa amepata makao mapya. Hatimaye Mungu alimwambia Noa atoke katika safina. Noa, familia yake na wanyama wote walikanyaga tena kwenye nchi kavu. Ahadi maalum ya Mungu. Jambo la kwanza kabisa Nuhu alifanya ni kumshukuru Mungu. Alijenga madhabahu na kutoa dhabihu ili kuonyesha shukrani yake. Mungu alifurahishwa na kutoa ahadi ya pekee: sitaharibu tena dunia kwa gharika. Kisha Mungu akaweka upinde wa mvua mzuri angani kama ishara ya ahadi yake. Wakati wowote tunapoona upinde wa mvua tunakumbuka uaminifu na upendo wa Mungu. Mafunzo kutoka kwa safina ya Nuhu. Hadithi ya Nuhu inatufundisha mambo muhimu. Moja, kumtii Mungu daima ni chaguo sahihi. Hata wengine walipomcheka Noa, alimsikiliza Mungu naye akaokolewa. Mbili, Mungu huwatunza wale wanaomtumaini. Noa na familia yake walilindwa kwa sababu walifuata maagizo ya Mungu. Tatu, Mungu hutimiza ahadi zake kila wakati. Upinde wa mvua ni ishara kwamba Mungu hatagharikisha dunia tena. Tunaweza kujifunza nini? Kama Noa, tunapaswa kumsikiliza Mungu hata wakati wengine hawamsikii. Tunapaswa kuamini mipango ya Mungu, yeye anajua ni nini kilicho bora kwetu. Ahadi za Mungu hazishindwi kamwe. Upinde wa mvua unatukumbusha upendo na rehema zake. Asante kwa kusikiliza. Na tuchague kumfuata Mungu siku zote kama vile Noa alivyofanya.