Mwanaume na mwanamke wa kwanza, hadithi ya Adamu na Hawa. Habari watoto wadogo. Je, uko tayari kusikia hadithi nzuri kutoka katika Biblia? Leo tunarudi nyuma kabisa kwenye mwanzo kabisa, wakati Mungu alipowaumba mwanamume na mwanamke wa kwanza. Hebu tujue kilichotokea. Hapo mwanzo e Zamani sana, kabla ya kuwa na nyumba, miji au hata watu, Mungu aliumba ulimwengu mzuri. Aliijaza miti mirefu, maua ya rangi rangi na mito yenye kumetameta. Alitengeneza ndege walioimba nyimbo tamu, samaki walioogelea kwenye mito na wanyama wanaokimbia inchi kavu. Kila kitu kilikuwa kamili. Lakini kuna kitu kilikosekana. Bado hapakuwa na watu. Kwa hiyo Mungu aliumba uumbaji wa pekee sana. Mungu anamuumba Adamu. Mungu alichukua baadhi ya mavumbi kutoka ardhini, akaitengeneza kwa mikono yake na akapulizia uhai ndani yake. Na kama hivyo, mtu wa kwanza akawa hai. Jina lake lilikuwa Adamu. Mungu alimpenda Adamu na akampa mahali pazuri pa kuishi, bustani ya Edeni. Ilikuwa imejaa miti ya matunda, mimea mizuri na wanyama wenye amani. Adamu alikuwa na kila kitu alichohitaji. Lakini Mungu aliona kwamba Adamu alikuwa peke yake. Wanyama hao walikuwa wazuri, lakini hakuna hata mmoja wao angeweza kuwa rafiki yake wa pekee. Kwa hiyo Mungu alikuwa na mpango mwingine wa ajabu. Mungu anamuumba Hawa. Siku moja, Mungu alimfanya Adamu kulala usingizi mzito. Alipokuwa amelala, Mungu alichukua ubavu mmoja wa Adamu na kuufanya kuwa mwanamke. Adamu alipoamka, alimuona na akafurahi sana. Akamwita Hawa, naye akawa mke wake. Adamu na Hawa walikuwa familia ya kwanza na Mungu alitaka waitunze bustani, wafurahie wanyama na waishi pamoja kwa furaha. Kanuni moja sasa Mungu alikuwa amewapa Adamu na Hawa zawadi ya pekee sana, uwezo wa kuchagua mema na mabaya. Lakini pia aliwapa kanuni moja rahisi. Mungu akawaonyesha miti miwili ya pekee katikati ya bustani. Mmoja uliitwa mti wa uzima na mwingine ulikuwa mti wa ujuzi wa mema na mabaya. Mungu aliwaambia, wangeweza kula matunda ya mti wowote isipokuwa mti wa ujuzi wa mema na mabaya. Mkila matunda ya mti huu Mungu alionya hakika mtakufa. Adamu na Hawa walielewa. Walikuwa na kila kitu walichohitaji, kwa hivyo walipaswa kuwa na furaha sawa. Lakini siku moja kitu kilitokea he. Nyoka mjanja. Siku moja Hawa alikuwa akitembea kwenye bustani alipoona mti wa ujuzi wa mema na mabaya. Alipotazama matunda yake, nyoka mjanja na mjanja alizungumza naye. Je, kweli Mungu alisema huwezi kula matunda ya mti huu? Nyoka aliuliza. Hawa alitikisa kichwa. Ndiyo. Mungu alisema tukila matunda yake tutakufa. Lakini nyoka akatikisa kichwa. La hutakufa. Ukila utakuwa na hekima kama Mungu. Hawa alilitazama tunda. Ilionekana kitamu. Labda nyoka alikuwa sahihi. Alinyoosha mkono, akachukua tunda, akala. Kisha akampa Adamu, naye akala pia. Mara tu walipokula tunda hilo, kitu kilibadilika. Waliona aibu na kutambua kuwa hawakumtii Mungu. Walijaribu kujificha, wakijifunika kwa majani. Mungu awapata Adamu na Hawa. Jioni hiyo Mungu alikuja kwenye bustani. Adamu na Hawa walimsikia na kujificha nyuma ya miti. Adamu, uko wapi? Mungu aliita. Polepole pole, Adamu na Hawa walitoka nje wakiwa na hatia. Tuliogopa kwa hivyo tulijificha, Adamu alikiri. Mungu alijua kilichotokea. Ulikula matunda ya mti niliyokuambia usile, aliuliza. Adamu alimlaumu Hawa. Alinipa tunda. Naye Hawa akamlaumu nyoka. Nyoka alinidanganya. Mungu alihuzunika sana. Aliwapenda Adamu na Hawa lakini walikuwa wamefanya uamuzi mbaya. Walikuwa wamemsikiliza nyoka badala ya kumwamini Mungu. Matokeo ya dhambi. Kwa sababu Adamu na Hawa hawakutii, mambo yalibadilika. Ilibidi waondoke kwenye bustani nzuri ya Edeni. Maisha sasa yangekuwa magumu. Adamu angelazimika kufanya kazi kwa bidii ili kulima chakula na Hawa angehisi uchungu alipokuwa na watoto. Jambo baya zaidi ni kwamba wangezeeka na siku moja wafe, kama vile Mungu alivyokuwa ameonya. Lakini ingawa walilazimika kuondoka, bado Mungu aliwapenda. Aliwapa nguo ili kuwapa joto na kuahidi kwamba siku moja angetuma Mwokozi, mtu ambaye angerekebisha yaliyoharibika. Somo kutoka kwa Adamu na Hawa. Simulizi la Adamu na Hawa linatufundisha somo muhimu. Mungu hutupatia uwezo wa kufanya maamuzi kama alivyofanya nao. Wakati fulani tunafanya makosa, lakini Mungu ni mwenye upendo na mwenye rehema. Ingawa walilazimika kuondoka katika bustani hiyo, Mungu alikuwa na mpango, mpango wa kuwarudisha watu kwake. Mpango huo ungeongoza kwa Yesu, ambaye angetutengenezea njia ya kupata uzima wa milele ikiwa tutafuata njia za Mungu. tunaweza kujifunza nini? Moja, Mungu anataka tumtumaini yeye, sheria zake ni kwa faida yetu. Mbili, dhambi huleta huzuni, tunapoasi inatuumiza sisi na wengine. Tatu, Mungu ni mwenye rehema hata tunapokosea. Yeye anatupenda na anataka kutusaidia. Kwa hivyo, natuchague kumsikiliza Mungu kila mara, kumwamini na kufuata njia zake kwa sababu yeye anajua ni nini kilicho bora kwetu.