Habari watoto wadogo. Je, uko tayari kusikia hadithi nyingine nzuri kutoka katika Biblia? Leo tutajifunza kuhusu ndugu wawili, Kaini na Abeli, na somo ambalo Mungu anatufundisha kuhusu upendo, wivu na kufanya maamuzi mazuri. Familia ya kwanza. Muda mrefu uliopita, baada ya Adamu na Hawa kuondoka katika bustani ya Edeni, walianza maisha mapya. Walifanya kazi kwa bidii kulima chakula na kutunza ardhi. Hivi karibuni walikuwa na wana wawili. Wa kwanza aliitwa Kaini na wa pili aliitwa Abeli. Kaini na Abeli walikuwa tofauti sana. Kaini akawa mkulima, alipanda mbegu na kupanda mazao. Abeli akawa mchungaji, alichunga kondoo na kuhakikisha wanapata chakula na maji. Ingawa maisha yalikuwa magumu zaidi nje ya bustani ya Edeni, Adamu na Hawa waliwafundisha wana wao kumpenda Mungu na kumtolea sadaka. Hii ilikuwa njia ya kuonyesha shukrani kwa Mungu. Sadaka mbili, mioyo miwili. Siku moja, Kaini na Abeli walimletea Mungu zawadi. Kaini alileta baadhi ya mazao aliyolima katika shamba lake. Abeli akaleta mwanakondoo bora zaidi kutoka katika kundi lake, mzaliwa wa kwanza na aliye na afya njema zaidi. Mungu alikubali dhabihu ya Abeli kwa sababu alitoa kilicho bora zaidi kwa moyo wa upendo na uaminifu. Lakini Mungu hakukubali dhabihu ya Kaini kwa sababu Kaini hakutoa kilicho bora zaidi, moyo wake haukuwa sawa mbele za Mungu. Kaini aliona kwamba Mungu alipendezwa na toleo la Abeli, lakini si lake mwenyewe. Badala ya kujaribu kufanya vizuri zaidi, Kaini alikasirika sana na kuwa na wivu. Mungu anamwonya Kaini. Mungu aliona kwamba Kaini amekasirika, alizungumza naye kwa upole akisema, Kaini, mbona una hasira? Ukifanya lililo sawa, hutakubaliwa. Lakini ukiamua kutenda mabaya, dhambi inangoja kama mnyama hatari aliye tayari kushambulia. Lazima utawale. Mungu alikuwa akimwonya Kaini kwamba hasira yake na wivu vingeweza kumfanya afanye uchaguzi mbaya. Lakini Kaini hakusikiliza. E. Uamuzi wa kutisha. Siku moja, Kaini alimwalika Abeli aende pamoja naye shambani. Habili hakujua Kaini alikuwa akipanga nini. Lakini walipokuwa peke yao, Kaini alimvamia ndugu yake na kumuua. Kaini alikuwa amefanya chaguo baya kuliko yote. Aliacha hasira yake imtawale badala ya kumsikiliza Mungu. Mungu anazungumza na Kaini. Baadaye Mungu alizungumza na Kaini. Yuko wapi Abeli ndugu yako? Aliuliza. Kaini akatazama kando akasema, sijui, mimi ni mlinzi wa ndugu yangu. Lakini Mungu alijua tayari kilichotokea. Akasema, umefanya nini? Damu ya ndugu yako inanililia kutoka ardhini. Kaini hangeweza kumficha Mungu dhambi yake, kwa sababu alikuwa amefanya jambo baya sana. Mungu alimwambia kwamba hangeweza tena kulima shamba hilo, ardhi isingemzalia tena chakula, naye angetangatanga duniani. Kaini aliogopa, akasema, adhabu hii imenishinda. Je, mtu akiniudhi lakini Mungu kwa rehema zake aliweka alama ya ulinzi kwa Kaini ili mtu yeyote asimdhuru. Ingawa Kaini alikuwa amefanya kosa, Mungu bado alimjali. Somo kutoka kwa Kaini na Habili. Hadithi hii inatufundisha mambo mengi muhimu. Moja, Mungu anaona mioyo yetu. Abeli alitoa kilicho bora zaidi kwa sababu alimpenda Mungu, lakini moyo wa Kaini haukuwa sawa. Mbili, wivu na hasira vinaweza kusababisha dhambi. Ikiwa Kaini angesikiliza onyo la Mungu, angefanya uamuzi bora zaidi. Tatu, tunawajibika kwa matendo yetu. Kaini alijaribu kuficha dhambi yake, lakini Mungu alijua ukweli. Nne, Mungu ni mwenye rehema hata tunapokosea. Ingawa Kaini alifanya uamuzi mbaya, bado Mungu alimjali. Tunaweza kujifunza nini? Daima tumpe Mungu kilicho bora. Anastahili upendo na uaminifu wetu. Tunapohisi hasira au wivu, tunapaswa kusali kwa Mungu ili atusaidie. Atatuongoza kufanya yaliyo sawa. Daima tunapaswa kuwatendea wengine kwa wema na upendo. Sisi ni walinzi wa kaka na dada zetu. Asante kwa kusikiliza. Na tuchague kufuata njia za Mungu kila wakati kwa mioyo yenye upendo.