Ibrahimu na Isaka hadithi ya imani na imani. Hadithi ya Biblia kwa ajili ya watoto. Habari watoto wadogo. Je, uko tayari kwa hadithi nyingine ya ajabu kutoka katika Biblia? Leo tutasikia kuhusu Ibrahimu na mwanawe Isaka na jinsi Abrahamu alionyesha imani kuu kwa Mungu. Hebu tuanze. Ahadi ya Mungu kwa Ibrahimu. Hapo zamani za kale, palikuwa na mtu mmoja jina lake Ibrahimu. Alimpenda Mungu na alijaribu kumtii siku zote. Siku moja, Mungu alimpa Abrahamu ahadi ya pekee, nitakupa mwana na kupitia kwake familia yako itakuwa na kuwa taifa kubwa. Wakati huo, Abrahamu na mke wake Sara walikuwa wazee sana, wamezeeka sana, wasingeweza kupata watoto. Lakini Ibrahimu alimwamini Mungu. Na nadhani nini? Mungu alitimiza ahadi yake. Abrahamu alipokuwa na umri wa miaka mia moja, Sara alizaa mtoto wa kiume. Walimuita Isaka ambalo linamaanisha ekicheko kwa sababu Sara alicheka aliposikia ahadi ya Mungu kwa mara ya kwanza. Isaka alikuwa wapekee sana kwa sababu Mungu aliahidi kwamba familia ya Abrahamu ingekuwa na kuwa taifa kubwa kupitia yeye. Lakini basi jambo lisilotarajiwa lilitokea he. Mtihani mgumu. Siku moja Mungu alijaribu imani ya Abrahamu. Akasema, Ibrahimu, mchukue mwanao Isaka uende mlimani huko, nataka umtoe dhabihu kwangu. Ni jambo gumu kama nini kusikia. Isaka alikuwa mwana pekee wa Ibrahimu, mtoto ambaye Mungu alikuwa amemwahidi. Lakini Ibrahimu alimwamini Mungu kabisa. Hakuelewa ni kwa nini, lakini alijua kwamba siku zote Mungu alikuwa na mpango mzuri. Kwa hiyo, asubuhi na mapema Abrahamu akaamka, akatandika punda wake, akamchukua Isaka na watumishi wawili kwenye safari ya kwenda mlima Moria. Safari ya kwenda mlimani, walisafiri kwa siku tatu kabla ya kufika mlimani. Ndipo Ibrahimu akawaambia watumishi wake, kaa hapa, mimi na Isaka tutapanda mlimani kuabudu, kisha tutarudi. Umesikia hivyo? Abrahamu aliamini kwamba kwa njia fulani Isaka angerudi pamoja naye. Hakujua jinsi gani, lakini aliamini kwamba Mungu angetengeneza njia. Isaka alibeba kuni za dhabihu na Ibrahimu alibeba moto na kisu. Walipokuwa wanatembea Isaka aliuliza, Baba, tunao moto na kuni, lakini yuko wapi mwanakondoo wa dhabihu? Abrahamu akajibu kwa upole, Mungu atatoa mwanakondoo, mwanangu. Imani ya Ibrahimu inajaribiwa. Walipofika juu ya mlima, Abrahamu akajenga madhabahu, kisha akamfunga Isaka na kumweka juu ya madhabahu. Alipoinua kisu chake, sauti kutoka mbinguni iliita, Ibrahimu, acha, usimdhuru kijana huyu. Sasa najua ya kuwa unaniamini mimi kweli, kwa sababu ulikuwa tayari kumtoa mwanao wa pekee. Abrahamu akainua macho, akaona kondoo dume amenaswa msituni. Mungu alikuwa ametoa dhabihu kama vile Ibrahimu alivyosema. Ibrahimu akamfungua Isaka na kwa pamoja wakamtoa kondoo dume kama dhabihu kwa Mungu. Imani na utii wa Ibrahimu, Mungu alimbariki. Alirudia ahadi yake, kwa sababu ulinitii, familia yako itakuwa na kuwa taifa kubwa, na kupitia uzao wako watu wote duniani watabarikiwa. Picha ya mpango wa Mungu. Mungu, hadithi hii inatufundisha somo la nguvu kuhusu kumwamini Mungu. Lakini pia inaelekeza mbele kwa Yesu. Kama Isaka, Yesu alikuwa mwana mpendwa wa baba yake. Kama vile Isaka alivyobeba kuni, Yesu alibeba msalaba. Lakini badala ya Isaka kutolewa dhabihu, Mungu alitoa kondoo dume, kama vile baadaye Mungu alimtoa Yesu kuwa dhabihu kwa ajili ya dhambi zetu. Masomo kutoka kwa Ibrahimu na Isaka: moja, tunapaswa kumwamini Mungu kila wakati. Ibrahimu hakuelewa, lakini alitii na Mungu akatoa. Mbili, Mungu daima hutimiza ahadi zake. Aliahidi kubariki familia ya Abrahamu na alifanya hivyo. Tatu, Mungu alitoa dhabihu kwanza kwa ajili ya Abrahamu na baadaye kwa ajili yetu sote kupitia Yesu. Tunaweza kujifunza nini? Kama Abrahamu, tunapaswa kumwamini Mungu hata wakati hatuelewi. Mungu daima hutupatia kile tunachohitaji. Mungu alimtoa mwanawe Yesu ili kutuokoa kama vile alivyotoa kondoo kwa Isaka. Asante kwa kusikiliza. Na tuwe na imani katika Mungu siku zote kama vile Ibrahimu alivyofanya.